ஒருபோதும் இந்த வீட்டுப்பொருட்களை முகத்திற்கு நேரடியாக பயன்படுத்தக்கூடாதாம்

0
20

இயற்கை பொருட்களை வைத்து அழகு படுத்திக்கொள்வது நல்ல விஷயம் தான். ஆனாலும், அதன் தன்மை அறிந்து பொருட்களை சருமத்தில் பயன்படுத்த வேண்டும்.

ஆனால் சில வீட்டுப்பொருட்களை நேரடியாக நம் முகத்தில் தடவக் கூடாது. அப்படி நேரடியாக பயன்படுத்தினால் சில பொருட்களை சருமத்திற்கு தீங்கு விளைவித்துவிடும்.

எந்தெந்த பொருட்களை முகத்திற்கு நேரடியாக பயன்படுத்தக்கூடாதுன்னு பார்ப்போம்

எலுமிச்சை
எலுமிச்சையில் இருக்கும் அமிலம் உண்மையில் சருமத்திற்கு எரிச்சல் தரும். நீங்கள் அதை ஒருகலவையில் நீர்த்துப் போகச் செய்து குறைந்த அளவில் பயன்படுத்தலாம், நீங்கள் உங்கள் முகத்தில் தடவுவதற்கு முன்பு பேட்ச் டெஸ்ட் செய்ய வேண்டும், இது உங்கள் தோலில்ஒவ்வாமை வீக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறதா என்பதை அறிந்து கொள்ள பயன்படும்.

பற்பசை
முகத்தின் மீது பற்பசையைப் பயன்படுத்துவது மிகவும் பொதுவான அழகு ஹேக்குகளில் ஒன்றாகும், இது பருவின்அளவைக் குறைக்க முடியும் என்றாலும், இது உங்கள் சருமத்தை எரிச்சலடையச் செய்துதடிப்புகளை ஏற்படுத்தி விடும். அதனால் முடிந்த அளவு மற்ற இயற்கை பொருட்களில்கலந்து டூத்பேஸ்டை பயன்படுத்தலாம்.

பேக்கிங் சோடா
பேக்கிங்சோடாவை சருமத்தில் நேரடியாக பயன்படுத்தக்கூடாது. உணர்திறன் வாய்ந்த தோல் உள்ளவர்களுக்கு இது அதிக எரிச்சல் கொடுக்கும், இதில் இயற்கையாக காரத்தன்மை இருப்பதால், இது பல பக்க விளைவுகளை ஏற்படுத்தி விடும்.

ஆப்பிள் சீடர் வினிகர்
ஆப்பிள் சைடர் வினிகரை அதை முழுவதுமாகமுகத்தில் பயன்படுத்துவது தீங்கு விளைவிக்கும். இது உங்கள் சருமத்தை எரிச்சலூட்டி தடிப்பை ஏற்படுத்தி விடும். இது நிறமிக்கு வழிவகுக்கும்.

உப்பு மற்றும் சர்க்கரை
உப்பையும் சர்க்கரையும் நேரடியாக உங்கள் முகத்திற்கு பூசக் கூடாது. சர்க்கரையிலும், உப்பிலும் சிறிய துகள்கள் இருக்கும். இவற்றில் கூர்மையான விளிம்புகள் உள்ளன. இவற்றை நேரடியாக பயன்படுத்தினால் அவை முகத்தில் உள்ள தோலை சிராய்த்து விடும். உங்களுக்கு உணர்திறன் வாய்ந்த சருமம் இருந்தால், இந்த பொருட்களை உங்கள் முகத்தில் பயன்படுத்துவதை முற்றிலும் தவிர்த்து விட வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here